Thông tin đơn vị gửi câu hỏi

Câu hỏi tư vấn

(03-12-2018 17:32)
  • Chính sách xuất nhập cảnh |
  • Có cần thiết phải có vé máy bay khứ hồi khi đi du lịch Hoa Kỳ
  • Tôi đã có visa B2 đi du lịch Mĩ, tôi nghe nói đi dụ lịch Mĩ thì Hải quan Việt Nam sẽ không cho qua nếu không có vé khứ hồi, nhưng lịch trình đi Mĩ của tôi dài hơn 6 tháng, bao gồm du lịch nhiều nước Mĩ La tinh và có thể đi Canada nếu tôi xin được Visa. Vậy trong trường hợp của tôi không có vé khứ hồi nhưng có vé chuyển tiếp (ở đây là Ecuador, Cuba) thì thể qua cửa khẩu hải quan để lên máy bay được không?Xin quý báo trả lời giúp.

Trả lời tư vấn

(03-12-2018 17:41)
  • Tổ tư vấn Pháp luật Báo Hải quan
  • Chào bạn, về vấn đề bạn đọc hỏi, tổ tư vấn pháp luật Báo Hải quan trả lời như sau: Cơ quan Hải quan tại sân bay quốc tế có trách nhiệm thực hiện kiểm tra, giám sát hải quan đối với hành lý, hàng hóa, phương tiện xuất cảnh, nhập cảnh, quá cảnh theo quy định tại Điều 54 Luật Hải quan; điểm a khoản 1 Điều 6 Nghị định 08/2015/NĐ-CP của Chính phủ về hướng dẫn thi hành Luật Hải quan.

    Vấn đề vé máy bay của hành khách xuất cảnh, nhập cảnh không thuộc phạm vi quy định của cơ quan Hải quan, đề nghị bạn đọc liên hệ hãng hàng không để được trả lời.

Gửi câu hỏi của bạn
Tên cá nhân/tổ chức:
Địa chỉ:
Số điện thoại:
Email:
Danh mục:
Chính sách nhập khẩu
Chính sách thuế
Chính sách xuất khẩu
Chính sách xuất nhập cảnh
Hoàn thuế GTGT cho du khách
Thủ tục hải quan
Tiêu đề:
Câu hỏi của bạn:
* Nhập tất cả các trường