Thông tin đơn vị gửi câu hỏi

Câu hỏi tư vấn

(03-12-2018 17:24)
  • Thủ tục hải quan |
  • C/O EAV cấp lại
  • Kính gửi anh/chị, Bên em có nhập khẩu 1 lô hàng từ Nga, Có C/O theo mẫu EAV. Em có thắc mắc như sau và rất mong anh chị có thể giúp đơc giải thích a. C/O cũ đã cấp sau ngày tàu chạy có ghi chú ở mục số 5 "Issued Retroactively" tuy nhiên bị sai sót về trọng lương hàng, Nên bên em xin cấp lại C/O C/O cấp lại ghi chú mục 5 là “ISSUED IN SUBSTITUTION FOR THE CERTIFICATE OF ORIGIN NUMBER___DATE___” Như vậy đã đầy đủ chưa ạ, có cần thiết phải ghi thêm dòng chữ ”ISSUED RETROACTIVELY” không a? Rất mong nhận được câu trả lời của anh chị sớm. Cảm ơn các anh/chị rất nhiều

Trả lời tư vấn

(03-12-2018 17:42)
  • Tổ tư vấn Pháp luật Báo Hải quan
  • Cục Giám sát quản lý về hải quan trả lời câu hỏi của bạn đọc như sau: Khoản 2, Điều 20, Thông tư 21/2016/TT-BCT ngày 20/9/2016 của Bộ Công Thương quy định về việc cấp lại C/O mẫu EAV do có lỗi. Theo đó C/O phải ghi rõ cụm từ " ISSUED IN SUBSTITUTION FOR THE CERTIFICATE OF ORIGIN NUMBER.... DATE....". Khoản 8, Điều 18 Thông tư 21/2016/TT-BCT quy định trong trường hợp C/O mẫu EAV không được cấp trước hoặc tại thời điểm XK, C/O có thể được cấp sau và mang dòng chữ "ISSUED RETROACTIVELY".

Gửi câu hỏi của bạn
Tên cá nhân/tổ chức:
Địa chỉ:
Số điện thoại:
Email:
Danh mục:
Chính sách nhập khẩu
Chính sách thuế
Chính sách xuất khẩu
Chính sách xuất nhập cảnh
Hoàn thuế GTGT cho du khách
Thủ tục hải quan
Tiêu đề:
Câu hỏi của bạn:
* Nhập tất cả các trường