Thông tin đơn vị gửi câu hỏi

Câu hỏi tư vấn

(03-12-2018 17:39)
  • Chính sách xuất khẩu |
  • Xuất khẩu vật tư
  • Kính chào Tổ tư vấn, Sắp tới công ty chúng tôi sẽ tiến hành xuất khẩu vật tư ( bơm, vít, co, lơi, ống nhựa, tê, giảm) qua Mozambique để lắp đặt hệ thống máy móc cho khách hàng. Vậy Công ty tôi có phải liệt kê xuất từng vật tư riêng hay chỉ thể hiện trên invoice là hệ thống máy ... thôi ạ, và những vật tư ví dụ như ống nhựa Bình Minh mà không phải mua trực tiếp từ Bình Minh( số lượng ít) thì có vấn đề gì không ạ? Rất mong nhận được sự giúp đỡ. Xin chân thành cảm ơn

Trả lời tư vấn

(03-12-2018 17:41)
  • Tổ tư vấn Pháp luật Báo Hải quan
  • Liên quan đến vấn đề bạn đọc hỏi, Cục Hải quan TP. Hà Nội trả lời câu hỏi của bạn đọc như sau:
    Nội dung câu hỏi của Công ty chưa rõ ràng (chưa mô tả hệ thống máy đó là máy gì) nên cơ quan hải quan không đủ cơ sở để trả lời. Đối với hướng dẫn về khai hải quan, đề nghị Công ty căn cứ quy định tại Điều 29 Luật Hải quan, Điều 25 Nghị định 08/2015/NĐ-CP, khoản 12 Điều 1 Nghị định 59/2018/NĐ-CP và Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 để thực hiện.
    Trường hợp phát sinh vướng mắc, đề nghị Công ty liên hệ trực tiếp với Chi cục Hải quan nơi dự kiến đăng ký tờ khai để được hướng dẫn thực hiện

Gửi câu hỏi của bạn
Tên cá nhân/tổ chức:
Địa chỉ:
Số điện thoại:
Email:
Danh mục:
Chính sách nhập khẩu
Chính sách thuế
Chính sách xuất khẩu
Chính sách xuất nhập cảnh
Hoàn thuế GTGT cho du khách
Thủ tục hải quan
Tiêu đề:
Câu hỏi của bạn:
* Nhập tất cả các trường